Paracetamol – 100mg

Đăng ngày: 21/11/2018
Giá khuyến mãi: Liên hệ
Giá niêm yết: Liên hệ
Thành phần chỉ định Chi tiết sản phẩm

THÀNH PHẦN CHỈ ĐỊNH

Mỗi viên nén chứa:

  • Paracetamol: 100mg
  • Tá dược vđ: 1 viên

Chỉ định: Hạ sốt, giảm đau trong các trường hợp: Cảm cúm, sốt, nhức đầu, đau dây thẩn kinh, đau cơ và gân, đau do chấn thương. Các chứng sốt nhất là khi có nhiễm khuẩn ở tai-mũi-họng, phế quản, phổi và niệu đạo. Sốt do tiêm chủng vaccin, say nắng, các chứng sốt có phát ban và bệnh truyền nhiễm ở trẻ em.

Chống chỉ định:

  • Người bệnh quá mẫn với paracetamol.
  • Người bệnh thiếu hụt glucose – 6 – phosphat dehydrogenase.

Quy cách: Lọ 500 viên

Chi tiết sản phẩm

Ngày uống 3-4 lần.

Người lớn và trẻ em trên 11 tuổi: Uống mỗi lần 3-6 viên Trẻ em 11 tuổi: Uống mỗi lần 4-5 viên Trẻ em 9-10 tuổi: Uống mỗi lần 4 viên Trẻ em 6 – 8 tuổi: Uống mỗi lần 3-4 viên Trẻ em 4 – 5 tuổi: Uống mỗi lần 2-3 viên Trẻ em 3-4 tuổi: Uống mỗi lần 1-2 viên

Trẻ dưới 3 tuổi: Không nên dùng dạng bào chế này (vì nguy cơ dễ gây sặc).

Có thể uống 4-6 lần/ngày khi cần thiết để hạ sốt và giảm đau.

Để giảm đau hoặc hạ sốt cho người lớn và trẻ em trên 11 tuổi, liều paracetamol thường dùng uống hoặc đưa vào trực tràng là 325 – 650 mg, cứ 4 – 6 giờ một lần khi cần thiết, nhưng không quá 4 g một ngày; liều một lần lớn hơn (ví dụ 1 g) có thể hĩai ích để giảm đau ở một số người bệnh.

Để giảm đau hoặc hạ sốt, trẻ em có thể uống hoặc đưa vào trực tràng cứ 4-6 giờ một lần khi cần, liều xâp xỉ như sau: trẻ em 11 tuôi, 480 mg; tré em 9-10 tuôi. 400 me; trẻ em 6-8 tuổi, 320 mg; trẻ . em 4 – 5 tuổi, 240 mg;




Bài Viết Liên quan

Tư vấn trực tuyến 24/7
Call Now Button