Hacold

Đăng ngày: 21/11/2018
Giá khuyến mãi: Liên hệ
Giá niêm yết: Liên hệ
Thành phần chỉ định Chi tiết sản phẩm

THÀNH PHẦN CHỈ ĐỊNH

Mỗi viên nén chứa:

  • Paracetamol 325mg
  • Clorpheniramin 2mg
  • Tá dược vđ 1 viên

Chỉ định:

Điều trị cảm, sốt, nhức đầu, sổ mũi, nghẹt mũi, viêm mũi dị ứng.

Chống chỉ định: Quá mẫn cảm với một trong các thành phần của thuốc.

* Paracetamol: người nhiều lần thiếu máu hoặc có bệnh tim, phổi, thận hoặc gan. Người bệnh thiếu hụt Glucose-6-phosphat dehydrogenase

* Clorpheniramin maleat: Người bệnh đang cơn hen cấp. Người bệnh đang cơn hen cấp. Người bệnh có triệu chứng phì đại tuyến tiền liệt. Glocom góc hẹp, tắc cổ bàng quang, loét dạ dày, tắc môn vị – tá tràng. Phụ nữ có thai hoặc đang cho con bú, trẻ sơ sinh và trẻ đẻ thiếu tháng. Người bệnh dùng thuốc ức chế oxidase (MAO) trong vòng 14 ngày, tính đến thời điểm điều trị bằng clorpheniramin vì tính chất chống tiết acetylcholin của clorpheniramin bị tăng lên bởi các chất ức chế MAO.

Quy cách: Hộp 25 vỉ x 20 viên nén

Chi tiết sản phẩm

Cách dùng – liều dùng:

Không dùng paracetamol cho người lớn và trẻ em để tự điều trị sốt cao (trên 39,5 độ C), sốt kéo dài trên 3 ngày, hoặc sốt tái phát, trừ khi do thầy thuốc hướng dẫn, vì sốt như vậy có thể là dấu hiệu của một bệnh nặng cần được thầy thuốc chẩn đoán nhanh chóng.

  • Người lớn và trẻ em trên 11 tuổi: uống 1-2 viên, cứ 4-6 giờ một lần khi cần thiết.
  • Trẻ em từ 6-11 tuổi: uống 1 viên cứ 4-6 giờ uống 1 lần khi cần thiết.

( Thuốc này chỉ dùng theo sự kê đơn của thầy thuốc).




Bài Viết Liên quan

Tư vấn trực tuyến 24/7