Fahado MB

Đăng ngày: 21/11/2018
Giá khuyến mãi: VNĐ
Giá niêm yết: VNĐ
Thành phần chỉ định Chi tiết sản phẩm

THÀNH PHẦN CHỈ ĐỊNH

Mỗi viên nén chứa:

  • Paracetamol: 500mg
  • Tá dược vđ: 1 viên

Chỉ định:

Hạ sốt, giảm đau trong các trường hợp: Cảm cúm, sốt, nhức đầu, đau dây thần kinh, đau cơ và gân, đau do chấn thương. Sốt do nhiễm khuẩn ở tai-mũi-họng, phế quản, phổi và niệu đạo, say nắng, các chứng sốt có phát ban và bệnh truyền nhiễm ở trẻ em.

Chống chỉ định: Mẫn cảm với một trong các thành phần của thuốc. Người suy gan nặng, suy thận. Người bệnh nhiều lần thiếu máu hoặc có bệnh tim, phổi, người thiếu hụt glucose-6-phosphat dehydrogenase.

Qui cách đóng gói: Hộp 50 vỉ x 10 viên

Chi tiết sản phẩm

Cách dùng và liều dùng:

Người lớn và trẻ em từ 11 tuổi trở lên: Uống 1 viên/lần, cứ 4-6 giờ một lần khi cần thiết, nhưng không quá 4g một ngày.

Không được dùng paracetamol để tự điều trị giảm đau quá 10 ngày ở người lớn hoặc quá 5 ngày ở trẻ em, trừ khi do thầy thuốc hướng dẫn, vì đau nhiều và kéo dài như vậy có thể là dấu hiệu của một tình trạng bệnh lý cần thầy thuốc chẩn đoán và điều trị có giảm sát.

Không dùng paracetamol cho người lớn và trẻ em để tự điều trị sốt cao (trên 39,5OC), sốt kéo dài trên 3 ngày, hoặc sốt tái phát, trừ khi do thầy thuốc hướng dẫn, vì sốt như vậy có thể là dấu hiệu của một bệnh nặng cần được thầy thuốc chẩn đoán nhanh chóng.

 

Để giảm thiểu nguy cơ quá liều, không nên cho trẻ em quá 5 liều paracetamol để giảm đau hoặc hạ sốt trong vòng 24 giờ, trừ khi do thầy thuốc hướng dẫn.




Bài Viết Liên quan

Tư vấn trực tuyến 24/7