AU-DHT Oral Solution

Đăng ngày: 13/08/2019
Giá khuyến mãi: VNĐ
Giá niêm yết: VNĐ
Thành phần chỉ định Chi tiết sản phẩm

THÀNH PHẦN CHỈ ĐỊNH

Mỗi viên nén chứa

  • Paracetamol: 150 mg
  • Clorpheniramin maleat: 1mg
  • Tá dược vừa đủ: 7,5ml

(Propylen glycol, glycerin, natri citrat, acid citric, Natri EDTA, nipagin, nipasol, sorbitol 70%, bột hương dâu, đường trắng, aspartam, tartrazin, nước tinh khiết)

Chỉ định

Điều trị triệu chứng cảm cúm, sốt, nhức đầu, sổ mũi, ngạt mũi, đau cơ bắp, xương khớp, viêm mũi dị ứng do thời tiết.

Chống chỉ định

  •  Mẫn cảm với một trong số các thành phần của thuốc.
  • Người bệnh thiếu hụt G6PD
  • Người bệnh đang cơn hen cấp.
  • Người bệnh có triệu chứng phì đại tuyến tiền liệt.
  • Glaucom góc hẹp.
  • Tắc cổ bàng quang.
  • Loét dạ dày, tắc môn vị – tá tràng
  • Phụ nữ có thai hoặc đang cho con bú.
  • Người bệnh dùng thuốc ức chế monoamin oxidase (MAO) trong vòng 14 ngày, tính đến thời điểm điều trị bằng clorpheniramin.

Quy cách: Hộp 4 vỉ x 5 ống

Chi tiết sản phẩm

AU-DHT có liều dùng như sau:

  • Trẻ em từ 2-5 tuối: Uống mỗi lần 1 ống.
  • Trẻ em từ 6-11 tuổi: Uống mỗi lần 2 ống.
  • Người lớn và trẻ em trên 11 tuổi: Uống mỗi lần 2-4 ống.

Hướng dẫn bảo quản

Hạn sử dụng 24 tháng kể từ ngày sản xuất.

Bảo quản:

  • Nơi khô ráo, nhiệt độ < 30oC, tránh ánh sáng.
  • Để xa tầm tay trẻ em.
  • Đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng.



Bài Viết Liên quan

Tư vấn trực tuyến 24/7