Ashtutin

Đăng ngày: 22/11/2018
Giá khuyến mãi: VNĐ
Giá niêm yết: VNĐ
Thành phần chỉ định Chi tiết sản phẩm

THÀNH PHẦN CHỈ ĐỊNH

Mỗi 5ml siro chứa:

  • Dextromethorphan hydrobromid: 5mg
  • Amoni clorid: 50mg
  • Clorpheniramin maleat: 1,33mg
  • Glyceryl guaiacolat: 50mg
  • Tá dược vừa đủ: 5ml

Chỉ định:

Điều trị các cơn ho do: Cảm lạnh, cúm, lao, viêm phế quản, ho gà, sởi, viêm phổi, viêm phổi- phế quản, viêm họng, viêm thanh quản, viêm khí quản, viêm khí phế quán, màng phổi bị kích ứng, hút thuốc lá quá độ, hít phải chất kích ứng.

Chi tiết sản phẩm

Uống ngày 3-4 lần.

  • Trẻ sơ sinh: Uống 1/4 – 1/2 thìa cà phê (1,25 – 2.5ml).
  • Trẻ em từ 2-6 tuổi: Uống 1 thìa cà phê (5ml).
  • Từ 7-12 tuổi: Uống 2 thìa cà phê (10ml).
  • Người lớn và trẻ em trên 12 tuổi: Uống 1 thìa canh (15ml). Hoặc theo sự chỉ dẫn của thầy thuốc ( Thuốc này chỉ dùng theo sự kê đơn của thầy thuốc).

Chống chi định: Mẫn cảm với bất cứ thành phần nào của thuốc. Bệnh nhân hen suyễn, suy hô hâp. glôcôm góc hẹp và ứ nước tiểu do rối lọan niệu đao. tuyến tiền liệt. Các bệnh nhân đang dùng thuốc ức chế monoamin oxidase (MAO).

Thận trọng: Thuốc có thể gây ngủ gà, chóng mặt, hoa mắt, nhìn mờ và suy giảm vận động trong một số người bệnh và có thể ảnh hướng nghiêm trọng đến khả năng lái xe hoặc vận hành máy. Cần tránh dùng cho người đang lái xe hoăc vận hành máy móc.

Quy cách:

  • Hộp 1 lọ x 60ml
  • Hộp 1 lọ x 30ml



Bài Viết Liên quan

Tư vấn trực tuyến 24/7